Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】

0

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC
Sản phẩm đã xem
Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】

Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】

0
0 Đánh giá

Hộp 15 vỉ x 12 viên

(*) Lưu ý quan trọng:
  • Thông tin về sản phẩm chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho chẩn đoán hoặc chỉ định điều trị của nhân viên y tế.
  • Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ hoặc Dược sĩ có chuyên môn.
  • Giá bán và bao bì sản phẩm có thể thay đổi theo thời điểm. Vui lòng liên hệ nhà thuốc để được cung cấp thông tin chính xác.
  • Đối với thuốc kê đơn, khách hàng cần có đơn thuốc hợp lệ khi mua theo quy định của Bộ Y tế.
  • Cam kết sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo chất lượng theo quy định.
  • Hỗ trợ đổi trả theo chính sách hiện hành của nhà thuốc.
  • Bảo mật thông tin khách hàng theo quy định pháp luật.
  • Giao hàng nhanh chóng, linh hoạt theo nhu cầu.
  • Khách hàng được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Hỗ trợ & tư vấn: 0919 84 77 85 ( Zalo: 06:00 - 21:00 )
THUỐC BÁN KHÔNG CẦN ĐƠN | Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】


Tên Thuốc - Nồng Độ - Hàm lượng:

- Thuốc Panadol Extra® |【Hộp 180 viên】


Thành phần

Mỗi viên nén Panadol Extra chứa:
- Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Caffeine 65mg.
- Tá dược: Pregelatinised starch, Maize starch, Povidone, Potassium Sorbate,Talc, Stearic acid, Croscarmellose sodium.


Dạng Thuốc:

- Viên nén 


Chỉ Định:

Điều trị đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm:
- Đau đầu.
- Đau nửa đầu.
- Đau cơ.
- Đau bụng kinh.
- Đau họng.
- Đau cơ xương.
- Sốt và đau sau khi tiêm vacxin.
- Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
- Đau răng.
- Đau do viêm xương khớp.


Cách Dùng - Liều Dùng:

- Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Chỉ dùng đường uống.
- Nên dùng 500mg paracetamol/ 65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/ 130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
- Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/ caffeine).
- Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
- Không dùng các thuốc khác có chứa paracetamol.
- Không dùng quá liều chỉ định.
- Trẻ em dưới 12 tuổi: không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.


Chống Chỉ Định:

- Paracetamol - Caffein chống chỉ định trên những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffeine hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.


Tác Dụng Phụ:

- Giảm tiểu cầu
- Phản ứng quá mẫn
- Phản ứng dị ứng da như: ban da, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson
- Co thắt phế quản ở các bệnh nhân nhạy cảm với aspirin và các NSAID khác
- Bất thường gan
- Bồn chồn, chóng mặt


Lưu Ý:

- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Trên các bệnh nhân đang bị các bệnh về gan, có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan. Tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi dùng thuốc này cho các bệnh nhân được chẩn đoán suy gan/suy thận.
- Nếu các triệu chứng dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Tránh dùng quá nhiều caffein (ví dụ như từ cà phê, trà và một số đồ uống đóng hộp khác) trong khi đang dùng thuốc này.
- Để xa tầm tay trẻ em.

Bình luận
Nhận xét khách hàng
0

( 0 nhận xét )

5

0%

4

0%

3

0%

2

0%

1

0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm

Viết nhận xét của bạn

Chọn đánh giá của bạn

Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon