Thuốc Decolgen® ND | Không Gây Buồn Ngủ |【Hộp 100 viên】

0

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC
Sản phẩm đã xem

Thuốc Decolgen® ND | Không Gây Buồn Ngủ |【Hộp 100 viên】

5
3 Đánh giá

Hộp 25 vỉ x 4 viên

(*) Lưu ý quan trọng:
  • Thông tin về sản phẩm chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho chẩn đoán hoặc chỉ định điều trị của nhân viên y tế.
  • Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ hoặc Dược sĩ có chuyên môn.
  • Giá bán và bao bì sản phẩm có thể thay đổi theo thời điểm. Vui lòng liên hệ nhà thuốc để được cung cấp thông tin chính xác.
  • Đối với thuốc kê đơn, khách hàng cần có đơn thuốc hợp lệ khi mua theo quy định của Bộ Y tế.
  • Cam kết sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo chất lượng theo quy định.
  • Hỗ trợ đổi trả theo chính sách hiện hành của nhà thuốc.
  • Bảo mật thông tin khách hàng theo quy định pháp luật.
  • Giao hàng nhanh chóng, linh hoạt theo nhu cầu.
  • Khách hàng được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Hỗ trợ & tư vấn: 0919 84 77 85 ( Zalo: 06:00 - 21:00 )
THUỐC BÁN KHÔNG CẦN ĐƠN | Thuốc Decolgen® ND | Không Gây Buồn Ngủ |【Hộp 100 viên】điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cảm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.
NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

Thuốc Decolgen® ND | Không Gây Buồn Ngủ |【Hộp 100 viên】


Tên Thuốc - Nồng Độ - Hàm lượng:

- Thuốc Decolgen® ND | Không Gây Buồn Ngủ |【Hộp 100 viên】


Thành phần

- Paracetamol (Acetaminophen) 500 mg, Phenylephrine Hydrochloride 10 mg
- Tá dược: Povidone K-30, Starch, Silicified Microcrystalline Cellulose, Citric Acid Anhydrous, Hydroxypropyl Cellulose, FD&C Blue #1 87-93%, D&c Yellow #10 88-94%, Sodium Starch Glycolate, Magnesium Stearate.


Dạng Thuốc:

- Viên nén


Chỉ Định:

- Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cảm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.


Cách Dùng - Liều Dùng:

- Uống 3 hay 4 lần một ngày.
- Người lớn: 1-2 viên/ lần
Trẻ em:
- 2-6 tuổi: 1/2 viên/ lần
- 7-12 tuổi: 1/2-1 viên/lần
- Không khuyến cáo dùng cho trẻ em dưới 2 tuổi.


Chống Chỉ Định:

- Nhạy cảm với các thành phần của thuốc. Nghiện rượu. Suy gan hay thận nặng. Viêm gan tiến triển do vi-rút.
- Paracetamol: người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphate dehydrogenase.
- Phenylephrine: không được dùng thuốc khi không có hướng dẫn của bác sĩ trong các trường hợp sau: bệnh tuyến giáp, đái tháo đường, cao huyết áp và các bệnh tim mạch khác, khó tiểu do phì đại tiền liệt tuyến.


Tác Dụng Phụ:

- Ít gặp: ban da, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận. Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
- Phenylephrine có thể gây bồn chồn, lo lắng, căng thẳng, suy nhược, chóng mặt, đau ngực, run, suy hô hấp, tím tái, phản ứng dựng lông.

 

Lưu Ý:

- Cần thận trọng khi dùng paracetamol (acetaminophen) trong các trường hợp sau: bệnh phenylceton niệu, bệnh nhân đang sử dụng thuốc kháng đông uống, bệnh nhân đang uống rượu trong thời gian dài, suy thận nặng

Bình luận
Nhận xét khách hàng
5.0

( 3 nhận xét )

5

100%

4

0%

3

0%

2

0%

1

0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm

Viết nhận xét của bạn

Chọn đánh giá của bạn

a
Anh Hùng
07/08/2025
5
h
Hoàng Bảo Thi
07/08/2025
5
b
Bùi Thế Thịnh
07/08/2025
5
Hàng chuẩn, giao nhanh, đóng gói cẩn thận

Xem thêm

Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon