Thuốc Efferalgan® 500mg | Viên Nén Sủi Bọt | Paracetamol

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC 0
Sản phẩm đã xem
Thuốc Efferalgan® 500mg | Viên Nén Sủi Bọt | Paracetamol

Thuốc Efferalgan® 500mg | Viên Nén Sủi Bọt | Paracetamol

Hộp 4 vỉ x 4 viên

  • - +
(*)Lưu ý :
Các thông tin được mô tả trong các sản phẩm chỉ để tham khảo, tuyệt đối sử dụng thuốc phải theo chỉ định và hướng dẫn của Bác Sĩ, Dược sĩ
Giá bán sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm, quý khách vui lòng liên hệ hoặc đến trực tiếp Nhà thuốc để biết giá chính xác nhất
Đối với các sản phẩm thuốc kê đơn, qui khách vui lòng mang theo toa thuốc hợp lệ đến trực tiếp nhà thuốc An Phước để được tư vấn cụ thể 
Cam kết sản phẩm chính hãng 100%
Cam kết đổi trả dễ dàng ( 14 ngày ) 
Cam kết bảo mật thông tin mua sắm 
Cam kết giao hàng nhanh chóng, theo yêu cầu 
Kiểm tra hàng hóa trước khi thanh toán 
Hỗ Trợ & Dịch Vụ :  0919 84 77 85 ( ZALO 6:00 - 21:00 )

THUỐC KHÔNG KÊ ĐƠN | Thuốc Efferalgan® 500mg | Viên Nén Sủi Bọt | Paracetamol dùng điều trị các chứng đau, sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh

 

NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

Thuốc Efferalgan® 500mg | Viên Nén Sủi Bọt | Paracetamol


Tên Thuốc - Nồng Độ - Hàm lượng:

• Efferalgan® 500mg

Loại Thuốc:

• Thuốc không kê đơn

Dạng Thuốc:

• Viên nén sủi bọt 

Chỉ Định:

Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh

Cách Dùng - Liều Dùng:

• Dạng thuốc này chỉ dùng cho người lớn và trẻ em có cân nặng trên 17kg (khoảng 5 tuổi trở lên).
• Liều khuyên dùng hàng ngày của paracetamol phụ thuộc vào cân nặng của trẻ: khoảng 60 mg/kg/ngày, chia ra làm 4 lần hoặc 6 lần, tương đương khoảng 15 mg/kg mỗi 6 giờ, hoặc 10 mg/kg mỗi 4 giờ. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3g.
• Không uống nguyên viên thuốc. Hòa tan hoàn toàn viên thuốc trong một ly nước trước khi uống.

Chống Chỉ Định:

• Dị ứng với paracetamol hoặc với propacetamol hydroclorid (tiền chất của paracetamol) hoặc các thành phần khác của thuốc.
• Bệnh gan nặng.

Tác Dụng Phụ:

• Mày đay, Ban đỏ, Phát ban
• Hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính, hội chứng hoại tử da nhiễm độc, hội chứng Stevens-Johnson

Lưu Ý:

• Thuốc này chứa paracetamol. Các thuốc khác cũng chứa hoạt chất này. Không dùng phối hợp những thuốc như vậy để tránh vượt quá liều hàng ngày được chỉ định
• Liều paracetamol cao hơn liều khuyến cáo gây nên nguy cơ tổn thương gan rất nghiêm trọng. Các triệu chứng lâm sàng về tổn thương gan thường được ghi nhận đầu tiên sau 1 đến 2 ngày quá liều paracetamol. Các triệu chứng tổn thương gan tối đa thường được quan sát thấy sau 3-4 ngày, cần sử dụng thuốc giải độc càng sớm càng tốt 

Bình luận
Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon