Thuốc Alaxan® | Giảm đau nhức |【Hộp 100 viên】

0

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC
Sản phẩm đã xem
Thuốc Alaxan® | Giảm đau nhức |【Hộp 100 viên】

Thuốc Alaxan® | Giảm đau nhức |【Hộp 100 viên】

0
0 Đánh giá

Hộp 10 vỉ x 10 viên

  • - +
(*) Lưu ý quan trọng:
  • Thông tin về sản phẩm chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho chẩn đoán hoặc chỉ định điều trị của nhân viên y tế.
  • Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ hoặc Dược sĩ có chuyên môn.
  • Giá bán sản phẩm có thể thay đổi theo thời điểm. Vui lòng liên hệ nhà thuốc để được cung cấp thông tin chính xác.
  • Đối với thuốc kê đơn, khách hàng cần có đơn thuốc hợp lệ khi mua theo quy định của Bộ Y tế.
  • Cam kết sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo chất lượng theo quy định.
  • Hỗ trợ đổi trả theo chính sách hiện hành của nhà thuốc.
  • Bảo mật thông tin khách hàng theo quy định pháp luật.
  • Giao hàng nhanh chóng, linh hoạt theo nhu cầu.
  • Khách hàng được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Hỗ trợ & tư vấn: 0919 84 77 85 ( Zalo: 06:00 - 21:00 )

THUỐC BÁN KHÔNG CẦN ĐƠN | Thuốc Alaxan® | Giảm đau nhức |【Hộp 100 viên】 giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân...


 

NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

Thuốc Alaxan® | Giảm đau nhức |【Hộp 100 viên】


Tên Thuốc - Nồng Độ - Hàm lượng:

• Alaxan

Thành phần

• Paracetamol 325mg
• Ibuprofen 200mg

Dạng Thuốc:

• Viên nén 2 lớp

Chỉ Định:

• Giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân.
• Giảm nhức đầu, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu.

Cách Dùng - Liều Dùng:

• Người lớn: uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần, hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.
• Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi.
• Người cao tuổi: dùng liều thấp nhất trong thời gian ngắn nhất có thể. Nên theo dõi thường xuyên tác dụng phụ của thuốc.
• Bệnh nhân suy giảm chức năng gan và thận: tác dụng không mong muốn sẽ được giảm thiểu tối đa khi sử dụng liều thấp nhất có tác dụng.
• Không dùng lâu hơn 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ.

Chống Chỉ Định:

• Bệnh nhân quá mẫn với Paracetamol, ibuprofen hay bất kỳ thành phần nào trong tá dược.
• Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphate dehydro-genase.
• Bệnh nhân có tiền căn quá mẫn (co thắt phế quản, hen, phù mạch, viêm mũi, nổi mề đay) liên quan với acetylsalicylic acid hay các NSAID khác.
• Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
• Tiền căn loét/thủng dạ dày tá tràng hay loét tái phát liên quan NSAID.
• Bệnh nhân bị suy gan, suy thận hay suy tim nặng
• Bệnh nhân đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
• Bệnh nhân bị suy tim sung huyết, bệnh tạo keo.
• 3 tháng cuối thai kỳ

Tác Dụng Phụ:

• Sốt, mỏi mệt; chướng bụng, buồn nôn, nôn; nhức đầu, chóng mặt, bồn chồn; mẫn ngứa, ngoại ban.

Lưu Ý:

• Không được uống chung với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Bình luận
Nhận xét khách hàng
0

( 0 nhận xét )

5

0%

4

0%

3

0%

2

0%

1

0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm

Viết nhận xét của bạn

Chọn đánh giá của bạn

Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon