Cetirizin 10mg | KHÁNH HỘI

0

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC
Sản phẩm đã xem
Cetirizin 10mg | KHÁNH HỘI

Cetirizin 10mg | KHÁNH HỘI

0
0 Đánh giá

  • Cetirizin 10mg | KHÁNH HỘI
  • Còn hàng
  • Liên hệ
  • - +
(*) Lưu ý quan trọng:
  • Thông tin về sản phẩm chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho chẩn đoán hoặc chỉ định điều trị của nhân viên y tế.
  • Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ hoặc Dược sĩ có chuyên môn.
  • Giá bán và bao bì sản phẩm có thể thay đổi theo thời điểm. Vui lòng liên hệ nhà thuốc để được cung cấp thông tin chính xác.
  • Đối với thuốc kê đơn, khách hàng cần có đơn thuốc hợp lệ khi mua theo quy định của Bộ Y tế.
  • Cam kết sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo chất lượng theo quy định.
  • Hỗ trợ đổi trả theo chính sách hiện hành của nhà thuốc.
  • Bảo mật thông tin khách hàng theo quy định pháp luật.
  • Giao hàng nhanh chóng, linh hoạt theo nhu cầu.
  • Khách hàng được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Hỗ trợ & tư vấn: 0919 84 77 85 ( Zalo: 06:00 - 21:00 )

✅ Sản phẩm chính hãng 100% từ các nhà cung cấp dược phẩm uy tín
✅Đổi trả trong vòng 14 ngày với bất kì lý do gì
✅Tư vấn 24/7 | Dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm
✅Giao hàng tận nơi, kiểm tra hàng hóa trước khi thanh toán

NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

Cetirizin 10mg | KHÁNH HỘI


Thành phần

  • Cetirizin dihydroclorid 10mg

Chỉ định:

  • Làm giảm các triệu chứng ở mũi và mắt của viêm mũi dị ứng theo mùa và quanh năm và mày đay vô căn mạn tính ở người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên.

Liều dùng:

  • Người lớn và trẻ em ≥ 12 tuổi: 1 viên x 1 lần/ngày.

  • Bệnh nhân suy thận nhẹ (độ thanh thải creatinin: 50-79 ml/phút): 1 viên x 1 lần/ngày.

  • Không phù hợp với trẻ < 12 tuổi, suy gan, suy thận (độ thanh thải creatinin < 50 ml/phút).

Cách dùng:

  • Cetirizine có thể uống cùng bữa ăn hoặc ngoài bữa ăn.

Chống chỉ định:

  • Cetirizin không được dùng cho bệnh nhân quá mẫn với Cetirizin hay bất cứ thành phần nào của thuốc hoặc với Hydroxyzin.

Tác dụng phụ:

Thường gặp:

  • Hay gặp nhất là hiện tượng ngủ gà. Tỷ lệ gây nên phụ thuộc vào liều dùng.

  • Ngoài ra thuốc còn gây mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.

Ít gặp:

  • Chán ăn hoặc tăng thèm ăn, bí tiểu, đỏ bừng, tăng tiết nước bọt.

Hiếm gặp:

  • Thiếu máu tán huyết, giảm tiểu cầu, hạ huyết áp nặng, choáng phản vệ, viêm gan, ứ mật, viêm cầu thận.

Bình luận
Nhận xét khách hàng
0

( 0 nhận xét )

5

0%

4

0%

3

0%

2

0%

1

0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm

Viết nhận xét của bạn

Chọn đánh giá của bạn

Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon