Thuốc Stacytine™ 200mg Cap | Acetylcysteine

0

Thuốc, vật tư y tế, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm...

Gọi chúng tôi

0919 84 77 85
TẢI LÊN ẢNH ĐƠN THUỐC
Sản phẩm đã xem
Thuốc Stacytine™ 200mg Cap | Acetylcysteine

Thuốc Stacytine™ 200mg Cap | Acetylcysteine

0
0 Đánh giá

Hộp 10 vỉ x 10 viên

  • Thuốc Stacytine™ 200mg Cap | Acetylcysteine
  • Còn hàng
  • 90.000 VNĐ
  • - +
(*) Lưu ý quan trọng:
  • Thông tin về sản phẩm chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho chẩn đoán hoặc chỉ định điều trị của nhân viên y tế.
  • Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ hoặc Dược sĩ có chuyên môn.
  • Giá bán và bao bì sản phẩm có thể thay đổi theo thời điểm. Vui lòng liên hệ nhà thuốc để được cung cấp thông tin chính xác.
  • Đối với thuốc kê đơn, khách hàng cần có đơn thuốc hợp lệ khi mua theo quy định của Bộ Y tế.
  • Cam kết sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, đảm bảo chất lượng theo quy định.
  • Hỗ trợ đổi trả theo chính sách hiện hành của nhà thuốc.
  • Bảo mật thông tin khách hàng theo quy định pháp luật.
  • Giao hàng nhanh chóng, linh hoạt theo nhu cầu.
  • Khách hàng được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Hỗ trợ & tư vấn: 0919 84 77 85 ( Zalo: 06:00 - 21:00 )

 

Tên Sản phẩm : Stacytine 200 CAP
Số đăng ký :
VD-22667-15
Quy cách đóng gói : Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hàm lượng :
200 mg
Ngành hàng : Thuốc tân dược
Hoạt chất :
Acetylcystein
Nhà sản xuất : Công ty TNHH LD Stellapharm - Chi nhánh 1 
Đơn vị lẻ :
Viên
Đơn vị chẳn : Vỉ 10 viên | Hộp 100 viên
Điều kiện bảo quản :
Trong bao bì kín, nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30ºC
Đường dùng : Uống
Công dụng :
Tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính
Cách dùng :

Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ ngày. Trẻ em từ 3 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ ngày

Ghi chú :
Để xa tầm tay trẻ em, Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Nhóm hàng : Hô hấp - ho - loãng đàm
NHẬP THÔNG TIN ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
Vui lòng nhập số điện thoại
Thông tin chi tiết

 

Thuốc Stacytine™ 200mg Cap | Acetylcysteine 


⭐ Thành Phần

• Acetylcystein 200mg

✅ Chỉ Định 

• Acetylcysteine được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
• Acetylcysteine được dùng làm thuốc giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.

⚡ Cách Dùng - Liều Dùng

Tiêu chất nhầy: Uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.
-Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ ngày.
-Trẻ em từ 3 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ ngày.
Giải độc quá liều paracetamol:
-Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng trong dung dịch 5%; tiếp theo cách 4 giờ uống một lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần. Hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó.

❌ Chống Chỉ Định

• Quá mẫn với acetylcysteine hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.
• Trẻ em dưới 2 tuổi.

⚠️ Tác Dụng Phụ

• Phản ứng quá mẫn: Co thắt phế quản, phù mạch, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.
• Các tác dụng không mong muốn khác: Chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.

*Lưu Ý

 

 

 

Bình luận
Nhận xét khách hàng
0

( 0 nhận xét )

5

0%

4

0%

3

0%

2

0%

1

0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm

Viết nhận xét của bạn

Chọn đánh giá của bạn

Sản phẩm cùng danh mục
Đối tác của chúng tôi
Zalo

Xác nhận thông tin

                                                             

Thông tin cung cấp tại đây chỉ mang tính chất tham khảo để hiểu hơn về sản phẩm, không nhằm mục đích quảng cáo.
Vui lòng xác nhận bạn là nhân viên y tế và/hoặc có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm

 

Xác nhận Trở lại
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon